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MWONGOZO WA MATUMIZI YA FEDHA ZINAZOPELEKWA
HALMASHAURI KWA AJILI YA UKARABATI AU UJENZI WA
VITUO VYA KUTOLEA HUDUMA ZA AFYA NCHINI
S i
&, ] Utekelezaji wa mradi wa kukarabali na kujenga Vituo vya kutolea

huduma za Afya nchini utatumia utaratibu wa “Force Account” ambao
ni kwa mujibu wa Ibara ya 17 ya Kanuni ya Sheria ya manunuzi ya
Umma ya mwaka 2013 ili kupunguza gharama na kuongeza ubora wa
Lo )] majengo yatakayo jengwa. Juhudi mbalimbali za upatikanaji wa
rasilimali Fedha kwa kushirikiana na Wizara ya Afya, Wizara ya Afya,
Fedha na Mipango na Wadau wa Maendeleo kufuatia mpango mkakati

o wa maboresho va huduma za Afya.
8
_IJQ Yafuatayo ni maelekezo ambayo yanapaswa kuzingatiwa na Mikoa na
ifq Halmashauri zote wakati wa kusimamia utekelezaji huu tangu kuanza
o ] utekelezaji mwaka 2017/18.
1. Fedha zitatumwa kwenye akaunti ya Halmashauri au ya kituo cha
g, Afya husika. Maamuzi ya uchaguzi wa akaunti ya kutumia
o ; yazingatie urahisi wa kutekelezaji wa wake.
y 3 - . . w
4 2. Mfumo wa matumizi ya fedha utakaotumika ni wa “Force
i Account” ambao utatekelezwa na Taasisi Nunuzi kwa kusimamia
. ujenzi, kutumia wataalamu na vifaa vyake, kuajiri
? watumishi/vibarua wa muda na au kwa kushirikisha taasisi za
Umma. Utekelezaji wake utakuwa kama ifuatavyo;
% . .
e _ (i)  Kubainisha mahitaji yote kabla ya kuanza kazi kwa
3, { kuwahusisha wataalamu wanaohusika.
o

(i) Kubainisha atakayefanya kazi (mjenzi), atakayesimamia,
‘ i watumishi/ vibarua wa muda na gharama zitakazohusika na
muda wa utekelezaji hadi kazi kukamilika. Njia zifuatazo
zitumike wakati wa manunuzi na kupata mafundi/vibarua
wakati wa kutekeleza mradi;
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% a. Hati Msako (Quotation)itakayozingatia uzoefu
Y i b. Ushindani Mdogo (Mini Competion)
3 ¢. Manunuzi ya Moja kwa Moja (Single Source)
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3. f:uomba kibali cha kufanya kazi kwa kutumia njia ya “Force
Account” kutoka Bodi ya Zabuni na Kamati ya Fedha na Uchumi
va Halmashauri husika,

Kuunda Kamati mbalimbali kwa ajili ya kusimamia utekelezaji
kama ifuatavyo:-

w

* Kamati ya Ununuzi - Katibu wake awe ni Afisa Ugavi.

* Kamati ya Mapokezi - Mhandisi, Mkadiriaji Majenzi (Qs)
au Mbunifu Majengo (Architect) awe miongoni mwa
wajumbe wa Kamalti.

* Kamati ya Ujenzi - Mhandisi na Mchumi wawe miongoni
mwa wajumbe wa Kamat

Kamati ya kijiji na Kamati ya kusimamia kituo cha Afya
zihusishwe kikamilifu ili zisaidie katika usimamizi na
uangalizi wa kila siku wa ukarabati/ujenzi wa kituo cha

afya.

Watakao husika au kuajiriwa wakati wa utekelezaji wa Kkazi

5.
wathibitishwe na Mamlaka husika.

6. Bidhaa zinapaswa kununuliwa kwa bei ya Soko au kiwandani ili
kupata thamani ya fedha. - ¢ '

7. Nyaraka mbalimbali kuhusiana na Ujenzi/Ukarabati zihifadhiwe

vizuri kwa ajili ya kumbukumbu na rejea za mara kwa mara

ikiwemo ukaguzi.

Mgawanyo wa majukumu ya utekelezaji utakuwa kama ulivyoanishwa

hapa chini: -

() Wahandisi, Mafundi na Wataalamu wengine katika Halmashauri
watahakikisha viwango vya ubora vinavyohitajika vinafikiwa

kwa kusimamiwa kwa karibu hatua zote za ujenzi.
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(i) Mhandisi wa Sekretarie; ya Mkoa atahakikisha ubora wa majengo
uliokusudiwa unafikiwa kwa kujenga ufuatiliaji.

(iii) Mkurugenzi awasilishe taarifa za utekelezaji za mradi huu kwa
Katibu Tawala wa Mkoa ili aziwasilishe OR - TAMISEMI kila
tarehe 05 va mwezi unaofuata, na Halmashauri zote zenye mradi
kuwasilisha kwa Makatibu Tawala ifikapo tarehe 30 ya kila mwezi
kuonyesha hatua za utekelezaji.

(iv) Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Wizara ya Fedha na Mipango na
Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto
zitalanya ufuatiliaji na tathmini {M&E).
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(v) Taarifa ya maboresho ya huduma za Afya pia zinahitajika ili
kuwezesha kuwa na ufahamu namna huduma zilivyoboreshwa,
kwa kuwa na ongezeko la wagonjwa kwenye vituo, kupungua
kwa. kero zinazotokana na utolewaji wa huduma. Ongezeko la
makusanyo ya vyanzo vya ndani, utolewaji wa motisha kwa
watumishi ikiwemo on call, n.k.

- Kuongezeka kwa uwajibikaji, weledi, uadilifu na ushirikishwaji.

; i
Usimamizi wa miradi hii ufanyike kwa kuzingatia mpango kazi ili i
kumaliza kwa wakati na kupata thamani ya fedha iliyokusudiwa. {
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