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UMITASHUMTA NA UMISSETA
2025 YAFUNGULIWA RASMI



Ofisi ya Rais,
Tawalaza Mikoa na
Serikali za Mitaa

(OR - TAMISEMI)

ortamisemi



1. ANGELA MSIMBIRA - MWANDISHI 
2. BRYSON MSHANA- MWANDISHI
3. HUMPHREY KISIKA- MWANDISHI
4. SIMA BINGILEKI -MWANDISHI
5. JANETH MATONDO- MWANDISHI
6. BROWN BOSYE MWANKENJA - MPIGA PICHA
7. JAMES REUBEN-MPIGA PICHA
8. MOHAMED  OMARY MIRAJI-MPIGA PICHA
9. JOASH SHAMBA

SAFU YA
WACHANGIAJI



 

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe.Kassim 
Majaliwa Majaliwa jana amefungua rasmi mashindano ya Umoja 
wa Michezo na Taaluma Tanzania yanayofanyika Kitaifa Mkoani 
Iringa kwa shule za Msingi (UMITASHUMTA ) na Shule za Sekond-
ari  (UMISSETA) kwa mwaka 2025  katika viwanja vya Kichangani 
mjini Iringa.

Michezo ya mwaka huu inajumuisha wanamichezo zaidi ya 7,000 
kutoka katika mikoa yote nchini na inaratibiwa na Ofisi ya Rais - 
TAMISEMI chini ya Waziri Mohamed Omary Mchengerwa 
ikishirikiana na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia pamoja na 
Wizara ya Habari, Utamaduni, Utamaduni na Michezo. 

Makala ya UMITASHUMTA ya mwaka  ni ya 29 na UMISSETA ni ya  
45 toka mashindano haya yaanzishwe ambapo katika awamu ya 
Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan tumeshuhudia mashindano haya 
yakiboreshwa kila uchao kwa kuongeza michezo mbalimbali na 
bajeti ya sekta ya Michezo kwa ujumla.

Mathalan, mwaka huu mchezo wa kriketi umejumuishwa.!

 Tunampongeza Mhe. Rais kwa kuwa tunaamini michezo hii ni 
kisima  na hazina ya kuzalisha na kuibua vipaji vya wachezaji wa 
kimataifa katika siku za usoni.

Aidha, tutaendelea kutembea katika maono yake ya kutaka kufun-
gamanisha michezo,  utamaduni na utalii ili kuitangaza Tanzania 
kimataifa hivyo kuliingizia taifa fedha na kuinua uchumi wetu kwa 
faida ya vizazi vya sasa na baadaye.

"Mungu ibariki Afrika, Mungu ibariki Tanzania na Mungu 
mbariki Rais wetu!

HONGERA  MHE. RAIS SAMIA  SULUHU
HASSAN KWA KUBORESHA MICHEZO

TAHARIRI

John Mapepele
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano
OR - TAMISEMI
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Na  Bryson Mshana

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe.Kassim Ma-
jaliwa, amefungua rasmi mashinda-
no ya Umoja wa Michezo na Taalu-
ma Tanzania yanayofanyika Kitaifa 
Mkoani Iringa.

Ufunguzi huo wa UMITASHUMTA 
& UMISSETA 2025 umefanyika 
katika viwanja vya Kichangani 
vilivyopo Kata ya Kihesa Manispaa 
ya Iringa, ukishuhudiwa na wanami-
chezo zaidi ya 3,000 kutoka katika 
mikoa mbalimbali nchini.

 Amewakumbusha washiriki 
umuhimu wa kujihusisha na mi-
chezo shuleni, kwani licha ya ku-
wanufaisha kitaaluma lakini pia ni 
sehemu ya ajira.

"Manufaa ya michezo hii sio ya kita-
aluma peke yake, lakini pia michezo 
ni Ajira, na tunao ushahidi wa wana-
michezo wengi katika timu mbalim-
bali ndani na nje ya nchi, ambao 
walitokana na mashindano haya, 
hivyo na nyie mtumie nafasi hii 
kuonesha vipaji vyenu na hatimaye 
muonekane kitaifa na kimataifa" 
ameeleza Waziri Mkuu Majaliwa.

Kuhusu uchaguzi Mkuu ujao, Mhe 
Waziri Mkuu amesisitiza wanachi 
kuchagua viongozi wakaojali pia 
maendeleo ya Taaluma,Michezo 
pamoja na Sanaa.

Amesema kuwa katika wakati huu 
ambao Mhe.Rais Dkt.Samia Suluhu 
Hassan anaendelea kufanya 

uwekezaji mkubwa kwenye sekta ya 
michezo nchini, ni vema kuchagua 
viongozi ambao wataunga mkono 
kwa vitendo juhudi hizo.

UMITASHUMTA & UMISSETA in-
aandaliwa na Ofisi ya Rais TA-
MISEMI ikishirikiana na Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia pamoja 
na Wizara ya Habari, Utamaduni, 
Utamaduni na Michezo. 

Kauli mbiu ya Mashindano ya 
mwaka huu ni "Viongozi bora ni 
Msingi wa Maendeleo na Taaluma, 
Sanaa na Michezo,Shiriki Uchaguzi 
Mkuu 2025 kwa Amani na Utulivu"

MHE. MAJALIWA AFUNGUA 
UMITASHUMTA & UMISSETA 2025
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Na Humphrey Kisika na Sima Bingileki

KUFANYIKA kwa Mashindano  ya 
UMITASHUMTA na UMISSETA ki-
taifa katika Mkoa wa Iringa kunatoa 
fursa  kwa washiriki na wageni 
kutoka Mikoa yote 26 kutembelea 
vivutio vya Utalii ndani ya  Mkoa wa  
Iringa na Mikoa ya Jirani.

Kauli hiyo imetolewa na Mkuu wa 
Mkoa wa Iringa Mhe. Peter Seru-
kamba alipokuwa akitoa salamu za 
Mkoa kwenye Ufunguzi wa Mashin-
dano ya UMITASHUMTA na 
UMISETA Kitaifa Katika Mkoa wa 
Iringa ambayo yanafunguliwa na 

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mheshimiwa 
Kassim Majaliwa Majaliwa.

Amesema mashindano haya yatafa-
nyika katika viwanja vya Shule ya 
Sekondari ya Wasichana ya Irin-
ga,Shule ya Sekondari ya Lugalo na 
Viwanja vya Chuo Cha Waalimu 
Kreluu na kuhudhuriwa na zaidi ya 
wanafunzi 7,000 kutoka Mikoa 26 
Tanzania Bara.

Aidha, ameitaja michezo itakayo 
shindaniwa kiwa ni Soka mpira wa 

kikapu,  mpira wa kemgele, wavu, 
na Michezo ya fani za ndani ikiwa-
mo ngoma kwaya.

Ufunguzi wa Mashindano ya UMI-
TASHUMTA na UMISSETA Kitaifa 
katika Mkoa wa Iringa yamehud-
huriwa pia na Waziri wa Habari, 
Sanaa Utamaduni na Michezo 
Mheshimiwa Palamagamba Kabudi, 
Ndugu Salim Abri Mjumbe wa Hal-
mashauri Kuu Wabunge, Wakuru-
genzi wa Wizara, Maafisa wa 
Wizara, Wanamichezo , Makatibu 
Tawala na Wakuu wa Wilaya.

RC SERUKAMBA ATANGAZA
FURSA ZA UWEKEZAJI MKOANI
IRINGA KUPITIA MICHEZO
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Na Mwandishi Wetu 

Waziri wa Habari, Utamaduni, 
Sanaa na Michezo Prof. Palamagam-
ba Kabudi amesema kuwa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Mhe.Dkt.Samia Suluhu Hassan ame-
onesha dhamira ya dhati katika kui-
marisha sekta ya michezo,Sanaa na 
Utamaduni nchini.

Profesa Kabudi amesema hayo leo 
Mjini Iringa wakati akitoa taarifa ya 
Wizara kwenye ufunguzi wa mash-
indano ya umoja wa michezo na ta-
aluma kwa shule za msingi na Se-
kondari (UMITASHUMTA & UMIS-

SETA 2025) yanayofanyika Kitaifa 
Mkoani Iringa.

"Mhe.Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan 
amekuwa mstari wa mbele katika 
kuinua na kuimarisha michezo 
nchini, na mifano hai ni uwekezaji 
mkubwa wa miundombinu ya mi-
chezo unaendelea katika shule na 
vyuo mbalimbali vya elimu nchini" 
amesisitiza Pro.Kabudi

Ufunguzi  wa UMITASHUMTA na 
UMISSETA 2025 unafanyika rasmi 
leo Juni 9,2025 ukiongozwa na 

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe.Kassim Ma-
jaliwa.

Kauli mbiu ya mashindano ya 
mwaka huu inasema "Viongozi bora 
ni msingi wa maendeleo na Taalu-
ma, Sanaa na Michezo,Shiriki Ucha-
guzi Mkuu 2025 kwa Amani na Utu-
livu"

DKT. SAMIA AMEONESHA DHAMIRA
YA DHATI KATIKA KUBORESHA
SEKTA YA MICHEZO NCHINI
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Na Angela Msimbira 

Zaidi ya shilingi Bilioni 2.4 zime-
tengwa  kwa ajili ya Mashindano ya 
Umoja wa Michezo na Taaluma kwa 
shule za Msingi na Sekondari.

Hayo yameelezwa na Naibu Waziri 
Ofisi ya Rais-TAMISEMI anayeshu-
ghulikia Elimu Mhe. Zainab Katimba 
wakati wa uzinduzi wa Mashindano 
hayo kitaifa katika viwanja vya 
Kichangani kata ya Kihesa Manispaa 
ya Iringa Mkoani Iringa.

"Nitumie nafasi hii kumshukuru 
sana Mhe.Rais kwa kuendelea kutu-

wezesha na kutupatia fedha za ku-
tosha kuandaa na kuendesha mash-
indano haya kila mwaka, jambo 
ambalo limeendelea kukuza sekta ya 
michezo Nchini" Amesema

"Michezo ya UMITASHUMTA na 
UMISSETA imekuwa na mchango 
mkubwa katika kuandaa wanami-
chezo wa timu za Taifa ambao 
wamekuwa wakiliwakilisha Taifa 
katika michezo mbalimbali" ameele-
za Mhe.Katimba

Aidha Mhe.Katimba amesema kuwa 

michezo ya shule imekuwa sehemu 
ya kuimarisha Muungano kutokana 
na ushiriki wa wanafunzi kutoka 
Tanzani Bara na Visiwani Zanzibar.

Mashindano ya UMITASHUMTA na 
UMISSETA inafanyika Mkoani 
Iringa, ikiwa ni zaidi ya miaka 30 
tangu yalipofanyika kwa mara ya 
mwisho Mkoani humo.

SERIKALI YA AWAMU YA SITA
IMEFANYA JUHUDI KUBWA
KUIMARISHA MICHEZO SHULENI
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Na Janeth Matondo

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania, Mhe. Kassim Ma-
jaliwa amewataka vijana kuzingatia 
michezo kwani ni chanzo cha fursa 
za ajira, inaibua vipaji, inajenga afya 
na  kuongeza uwezo wa kifikiri, in-
aimarisha nidhamu na uhusiano 
baina ya wanafunzi.

Mhe. Majaliwa, ameyasema hayo 
Juni, 09 2025 katika Uwanja wa 
Kichangani Mjini Iringa wakati aki-
fungua rasmi mashindano ya Umoja 
wa Michezo na Taaluma Shule za 
Msingi Tanzania (UMITASHUMTA) 
na Umoja wa Michezo kwa  Shule za 
Sekondari Tanzania (UMISSETA) 
kwa ngazi ya kitaifa kwa mwaka 
2025. 

"Ni matarajio yangu kwenu nyie 
mtaonyesha jitihada zenu na vipaji 
vyenu vilivyo bora. Wizara iko hapa, 
tuna wataalamu hapa wa michezo 
yote wanaendelea kuwaangalia 
ubora wenu ili muweze kuchukuli-
wa katika nyanja mbalimbali 
muweze kuliwakilisha taifa hili. 
Kwani michezo inaongeza uwezo 
wenu, michezo itawafanya  mfa-
hamiane, ni fursa ya kuonyesha 
vipaji,  inajenga afya na kuleta ma-
tokeo bora kitaaluma". Amesema 
Majaliwa.

Ametoa rai kwa wizara ya Elimu na 
TAMISEMI kuimarisha usimamizi 
wa ratiba za vipindi vya michezo 
mashuleni, ili kutoa nafasi kwa wa-

nafunzi kushiriki michezo. Vilevile, 
amewataka watanzania wote kujen-
ga utamaduni wa kufanya mazoezi 
ya viungo ili kuimarisha afya za 
watanzania.

Naye, Mkuu wa Mkoa wa Iringa 
Mhe. Peter Serukamba ambapo 
mashindano hayo yanafanyika am-
eishukuru Serikali ya Awamu ya sita 
kwa kuchagua Mkoa wa Iringa kuwa 
mwenyeji wa mashindano hayo 
kwani uwepo wa michezo hiyo ni 
fursa ya kiuchumi kwa wananchi 
kwani inaunganisha Iringa na Mikoa 
ya jirani. Vilevile, itakuza fursa ya 
utalii

MICHEZO INAIMARISHA AFYA,
AJIRA - WAZIRI MAJALIWA





WAZIRI MKUU AZINDUA MICHEZO
YA UMITASHUMTA, ASHIRIKI KUCHEZA



WASANII WANOGESHA UZINDUZI
WA UMITASHUMTA NA UMISSETA
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UMITASHUMTA NA UMISSETA
2025 YAFUNIKA
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UMITASHUMTA NA UMISSETA
2025

UMITASHUMTAUMISSETA


